This text is replaced by the Flash movie.
        Webboard 

+++My Style (ห้องคุยทั่วไป)
-- โซน รัชดา
-- โซน BNSP
-- โซน RLB
-- โซน ฝั่งธน
-- โซน RSD
-- โซน นนทบุรี
-- โซน Uptown

+++My Meeting & activity
--Newvios on the road

+++My Technician Consult
--Decorates & Sound
--Wax clinic
--Do IT by YouR SeLf
--My Gas
--Insurance Room
--Knowledge Base
--Love me Love My Dogs
--Camera and Picture

--ยนตกรรม
+++My Classified
--My Car4U ซื้อขายรถมือสอง

+++My Fresh Man
--กฏ กติกา มารยาท
--สำหรับน้องใหม่
--คำแนะนำ

+++My Free Style
----กฏ กติกา มารยาท
----กระดานป่วน กระดานปั่น
        ราคาน้ำมันวันนี้ 
        สมาชิก 
หมายเลข IP ของคุณ 54.90.237.148

สมัครสมาชิก
ลืมรหัสผ่าน

ชื่อเรียก:
รหัสผ่าน:

สถิติสมาชิก
สมาชิกคนล่าสุด : ksbusedcar
สมาชิกทั้งหมด : 34,909

ผู้ที่กำลังใช้งาน : 451
บุคคลทั่วไป : 447
สมาชิก : 4

Newviosclub Member 
        Newvios Web Member 
        waxclinic 
        VRP Engineering Gas 
        ลงโฆษณา 
        siamseat 
        Newvios Search 
        Nvyangyont 
        ผู้สนับสนุนแข่งขันแบต 
        FLAZHAUTOGAS 
        เรียนต่อนิวซีแลนด์ 
        siamseatleather 
เบาะ เบาะหนัง เบาะรถยนต์

Vios วีออส
        TISCO 

เบาะแต่ง

หุ้มเบาะ
NewVios.com :: ดูกระทู้ - จองรถVios 2012 รุ่น J (ABS) ตอนออกรถได้ J (no ABS)

คำถามถามบ่อยของกระดานข่าว
คำถามถามบ่อยของกระดานข่าว
ค้นหา
ค้นหา
รายนามสมาชิก
รายนามสมาชิก
กลุ่มผู้ใช้งาน
กลุ่มผู้ใช้งาน
ข้อมูลส่วนตัว
ข้อมูลส่วนตัว
เข้าระบบ
เข้าระบบ
เข้าระบบเพื่อตรวจข่าวสารส่วนตัวของคุณ
เข้าระบบเพื่อตรวจข่าวสารส่วนตัวของคุณ
NewVios.com หน้ากระดานข่าวหลัก » โซน ฝั่งธน

กระดานนี้นี้ถูกปิดคุณไม่สามารถตั้งกระทู้ ตอบกระทู้ หรือแก้ไขกระทู้ได้   กระทู้นี้ถูกปิดคุณไม่สามารถแก้ไขคำตอบหรือตอบกระทู้
จองรถVios 2012 รุ่น J (ABS) ตอนออกรถได้ J (no ABS)
ดูกระทู้ก่อนนี้ :: ดูกระทู้ถัดไป  
ผู้ส่ง ข้อความ
kit2y
Are you Pride ?
Are you Pride ?

เข้าร่วมเมื่อ: Apr 12, 2012
ตอบ: 1

ตอบตอบ: พฤ. เมย. 12, 2012 9:17 pm    ชื่อกระทู้: จองรถVios 2012 รุ่น J (ABS) ตอนออกรถได้ J (no ABS) ตอบกระทู้ด้วยเครื่องหมายคำพูด(quote)

อยากสอบถามเพื่อนสมาชิกครับ

คือผมไปจองรถNew Vios ที่งานมหกรรมรถคันแรก กับโชว์รูมย่านฝั่งธนแห่งหนึ่ง ตอนจองผมจองรุ่น J (ABS) ไป โดยตกลงว่าจะรับรถประมาณเดือน พ.ค. 2555

แต่พอผ่านมาได้สักเดือนนึง (มี.ค.) ทางSaleโทรมาบอกว่ารถได้แล้ว ให้ไปรับรถก่อน พอไปรับรถเมื่อวันที่ 7 เม.ย. ที่ผ่านมาจ่ายเงินไปตามราคารถรุ่น J(ABS) (570,000 บาท) ตามข้อตกลงทุกอย่าง

แต่วันนี้(12 เม.ย.)ทางSaleโทรมาบอกว่ารถที่ได้ผมได้รับมาเป็นรุ่น J (no ABS) อยากให้ผมรับรถไว้แล้วทางบริษัทจะจ่ายเงินส่วนต่างคืนให้ (ส่วนต่าง 15,000 บาท)หรือว่าถ้าอยากได้รถตามรุ่นที่จองไว้ทางSaleจะเอารถที่ได้มากลับไปทันที ส่วนรถใหม่ให้รอไปจนถึงเดือน พ.ค. ถึงจะได้รถใหม่ตามใบจอง

อยากทราบความเห็นของเพื่อนสมาชิกว่า ถ้าท่านเป็นผมท่านจะทำอย่างไรหรอครับ?
กลับไปข้างบน
แสดงข้อมูลส่วนตัวของสมาชิก ส่งข่าวสารส่วนตัว
HERODIE
Be Pride
Be Pride

เข้าร่วมเมื่อ: Oct 27, 2011
ตอบ: 1187

ตอบตอบ: พฤ. เมย. 12, 2012 10:33 pm    ชื่อกระทู้: ตอบกระทู้ด้วยเครื่องหมายคำพูด(quote)

ถ้าเป็นผมเรื่องนี้ผมจะคืนทันทีแล้วรอรถรุ่นที่เราต้องการแล้วจะไปที่สำนักงานใหญ่ของดีลเลอร์นี้เลยคุยให้รู้เรื่องว่ามันเป็นความผิดจากSaleของท่าน ดีลเลอร์เจ้านี้ หรือ Sale ควรต้องรับผิดชอบในเหตุการณ์นี้ (เราซื้อรถใหม่นะครับเรามีสิทธิ์เลือกเราไม่ได้ซื้อรถมือสอง)
แสดงข้อมูลส่วนตัวของสมาชิก ส่งข่าวสารส่วนตัว ส่งอีเมล์ MSN
lendd
Pride Crazy
Pride Crazy

เข้าร่วมเมื่อ: Jun 23, 2010
ตอบ: 695

ตอบตอบ: ศ. เมย. 13, 2012 2:03 pm    ชื่อกระทู้: ตอบกระทู้ด้วยเครื่องหมายคำพูด(quote)

HERODIE บันทึก:
ถ้าเป็นผมเรื่องนี้ผมจะคืนทันทีแล้วรอรถรุ่นที่เราต้องการแล้วจะไปที่สำนักงานใหญ่ของดีลเลอร์นี้เลยคุยให้รู้เรื่องว่ามันเป็นความผิดจากSaleของท่าน ดีลเลอร์เจ้านี้ หรือ Sale ควรต้องรับผิดชอบในเหตุการณ์นี้ (เราซื้อรถใหม่นะครับเรามีสิทธิ์เลือกเราไม่ได้ซื้อรถมือสอง)

ไม่ว่ารถใหม่หรือรถเก่าเราก็มีสิทธิเลือกทั้งนั้นแหละคร๊าบบบบบ ตราบใดที่เงินมันยังอยู่กับเรา Razz Razz
แสดงข้อมูลส่วนตัวของสมาชิก ส่งข่าวสารส่วนตัว
HERODIE
Be Pride
Be Pride

เข้าร่วมเมื่อ: Oct 27, 2011
ตอบ: 1187

ตอบตอบ: ศ. เมย. 13, 2012 8:02 pm    ชื่อกระทู้: ตอบกระทู้ด้วยเครื่องหมายคำพูด(quote)

lendd บันทึก:
HERODIE บันทึก:

ไม่ว่ารถใหม่หรือรถเก่าเราก็มีสิทธิเลือกทั้งนั้นแหละคร๊าบบบบบ ตราบใดที่เงินมันยังอยู่กับเรา Razz Razz

ผมหมายถึงถ้าเป็นสินค้ามือสอง ยกตัวอย่าง เช่น รถสวยเครื่องดีภายในงามแต่สีเราไม่ถูกใจ แต่ถ้าเป็นรถใหม่เราเลือกได้ตามใจเราหมดเลย
อะไรประมาณนี้ครับ จ๊อบ
แสดงข้อมูลส่วนตัวของสมาชิก ส่งข่าวสารส่วนตัว ส่งอีเมล์ MSN
sup_oun
Web Admin
Web Admin

เข้าร่วมเมื่อ: Apr 18, 2007
ตอบ: 3918

ตอบตอบ: อาทิตย์ เมย. 15, 2012 8:49 am    ชื่อกระทู้: Re: จองรถVios 2012 รุ่น J (ABS) ตอนออกรถได้ J (no ABS) ตอบกระทู้ด้วยเครื่องหมายคำพูด(quote)

kit2y บันทึก:
อยากสอบถามเพื่อนสมาชิกครับ

คือผมไปจองรถNew Vios ที่งานมหกรรมรถคันแรก กับโชว์รูมย่านฝั่งธนแห่งหนึ่ง ตอนจองผมจองรุ่น J (ABS) ไป โดยตกลงว่าจะรับรถประมาณเดือน พ.ค. 2555

แต่พอผ่านมาได้สักเดือนนึง (มี.ค.) ทางSaleโทรมาบอกว่ารถได้แล้ว ให้ไปรับรถก่อน พอไปรับรถเมื่อวันที่ 7 เม.ย. ที่ผ่านมาจ่ายเงินไปตามราคารถรุ่น J(ABS) (570,000 บาท) ตามข้อตกลงทุกอย่าง

แต่วันนี้(12 เม.ย.)ทางSaleโทรมาบอกว่ารถที่ได้ผมได้รับมาเป็นรุ่น J (no ABS) อยากให้ผมรับรถไว้แล้วทางบริษัทจะจ่ายเงินส่วนต่างคืนให้ (ส่วนต่าง 15,000 บาท)หรือว่าถ้าอยากได้รถตามรุ่นที่จองไว้ทางSaleจะเอารถที่ได้มากลับไปทันที ส่วนรถใหม่ให้รอไปจนถึงเดือน พ.ค. ถึงจะได้รถใหม่ตามใบจอง

อยากทราบความเห็นของเพื่อนสมาชิกว่า ถ้าท่านเป็นผมท่านจะทำอย่างไรหรอครับ?

ผมขอแสดงความเห็นใจนะครับ
คิดว่าเข้าใจความรู้สึก
ไม่ทราบได้ดำเนินการอะไรไปบ้างแล้ว
จะให้ช่วยอะไรก็บอกมาได้เลยถ้าสามารถทำได้จะดำเนินการให้

ถ้าเป็นผม
ผมคงต้องยืนยันความต้องการตามสัญญาที่ได้ทำไว้
นั้นคือข้อตกลงทั้งสองฝ่าย
เราก็ทำใจแล้วว่ารถเราจะได้ประมาณเดือน พ.ค. 2555
ผมก็ จะคอยจนถึงเดือน พ.ค.
และจะไม่รับรถที่ ไม่มี ABS ตามที่เราศึกษาและตัดสินใจเลือกไว้ก่อนหน้า จึงทำสัญญาและจ่ายเงินที่แพงกว่า

ส่วนเรื่องเงินที่จ่ายไป จะต้องตรวจสอบว่า มีหลักฐานการรับเงินถูกต้องจากบริษัท
และ สอบถามกับทางบริษัทโดยตรงว่า ได้รับเงินจากเราถูกต้องหรือไม่
ถ้าความยุติธรรมขอเงินคืนก่อน(ส่วนที่จ่ายไปล่าสุด)

ผมหวังว่าคุณkit2y จะได้รับการกระทำทุกอย่างด้วยความโปร่งใสจาก Sale
มีความคืบหน้ามาเล่าสู่กันฟังด้วยครับ
พี่อ้วน
แสดงการตอบก่อนนี้:   
กระดานนี้นี้ถูกปิดคุณไม่สามารถตั้งกระทู้ ตอบกระทู้ หรือแก้ไขกระทู้ได้   กระทู้นี้ถูกปิดคุณไม่สามารถแก้ไขคำตอบหรือตอบกระทู้    NewVios.com หน้ากระดานข่าวหลัก » โซน ฝั่งธน ปรับเวลา GMT + 7 ชั่วโมง
หน้า 1 จากทั้งหมด 1

ไปยัง:  
คุณ ไม่สามารถ ตั้งกระทู้ใหม่ในกระดานนี้
คุณ ไม่สามารถ ตอบกระทู้ในกระดานนี้
คุณ ไม่สามารถ แก้ไขการตอบกระทู้ของคุณในกระดานนี้
คุณ ไม่สามารถ ลบการตอบกระทู้ของคุณในกระดานนี้
คุณ ไม่สามารถ ลงคะแนนในแบบสำรวจในกระดานนี้
คุณ ไม่สามารถ แนบไฟล์ในกระดานข่าวนี้
คุณ ไม่สามารถ ดาวน์โหลดไฟล์ในกระดานข่าวนี้