This text is replaced by the Flash movie.
        Webboard 

+++My Style (ห้องคุยทั่วไป)
-- โซน รัชดา
-- โซน BNSP
-- โซน RLB
-- โซน ฝั่งธน
-- โซน RSD
-- โซน นนทบุรี
-- โซน Uptown

+++My Meeting & activity
--Newvios on the road

+++My Technician Consult
--Decorates & Sound
--Wax clinic
--Do IT by YouR SeLf
--My Gas
--Insurance Room
--Knowledge Base
--Love me Love My Dogs
--Camera and Picture

--ยนตกรรม
+++My Classified
--My Car4U ซื้อขายรถมือสอง

+++My Fresh Man
--กฏ กติกา มารยาท
--สำหรับน้องใหม่
--คำแนะนำ

+++My Free Style
----กฏ กติกา มารยาท
----กระดานป่วน กระดานปั่น
        ราคาน้ำมันวันนี้ 
        สมาชิก 
หมายเลข IP ของคุณ 54.234.0.2

สมัครสมาชิก
ลืมรหัสผ่าน

ชื่อเรียก:
รหัสผ่าน:

สถิติสมาชิก
สมาชิกคนล่าสุด : amitakyd
สมาชิกทั้งหมด : 34,905

ผู้ที่กำลังใช้งาน : 331
บุคคลทั่วไป : 331
สมาชิก : 0

Newviosclub Member 
        Newvios Web Member 
        waxclinic 
        VRP Engineering Gas 
        ลงโฆษณา 
        siamseat 
        Newvios Search 
        Nvyangyont 
        ผู้สนับสนุนแข่งขันแบต 
        FLAZHAUTOGAS 
        เรียนต่อนิวซีแลนด์ 
        siamseatleather 
เบาะ เบาะหนัง เบาะรถยนต์

Vios วีออส
        TISCO 

เบาะแต่ง

หุ้มเบาะ
NewVios.com :: ดูกระทู้ - ให้กระทู้นี้เป็น กระทู้ รายงานตัว คนที่ได้รถแล้วครับ

คำถามถามบ่อยของกระดานข่าว
คำถามถามบ่อยของกระดานข่าว
ค้นหา
ค้นหา
รายนามสมาชิก
รายนามสมาชิก
กลุ่มผู้ใช้งาน
กลุ่มผู้ใช้งาน
ข้อมูลส่วนตัว
ข้อมูลส่วนตัว
เข้าระบบ
เข้าระบบ
เข้าระบบเพื่อตรวจข่าวสารส่วนตัวของคุณ
เข้าระบบเพื่อตรวจข่าวสารส่วนตัวของคุณ
NewVios.com หน้ากระดานข่าวหลัก » โซน Uptown

กระดานนี้นี้ถูกปิดคุณไม่สามารถตั้งกระทู้ ตอบกระทู้ หรือแก้ไขกระทู้ได้   กระทู้นี้ถูกปิดคุณไม่สามารถแก้ไขคำตอบหรือตอบกระทู้
ให้กระทู้นี้เป็น กระทู้ รายงานตัว คนที่ได้รถแล้วครับ ไปที่หน้า 1, 2, 3, 4  ถัดไป
ดูกระทู้ก่อนนี้ :: ดูกระทู้ถัดไป  
ผู้ส่ง ข้อความ
newvios
Be Pride
Be Pride

เข้าร่วมเมื่อ: Mar 17, 2007
ตอบ: 2658

ตอบตอบ: ส. เมย. 14, 2007 11:51 pm    ชื่อกระทู้: ให้กระทู้นี้เป็น กระทู้ รายงานตัว คนที่ได้รถแล้วครับ ตอบกระทู้ด้วยเครื่องหมายคำพูด(quote)

ช่วยบอกหน่อยว่า
ชื่ออะไร
รถรุ่นอะไร
สีอะไร
ออกจากศูนย์ไหน (ออฟชั่น)
ออกเมื่อไร
ออกอย่างไร Question
กลับไปข้างบน
แสดงข้อมูลส่วนตัวของสมาชิก ส่งข่าวสารส่วนตัว
newvios
Be Pride
Be Pride

เข้าร่วมเมื่อ: Mar 17, 2007
ตอบ: 2658

ตอบตอบ: ส. เมย. 14, 2007 11:53 pm    ชื่อกระทู้: ตอบกระทู้ด้วยเครื่องหมายคำพูด(quote)

เริ่มจากผมก่อนนะครับ
ชื่อไก่ (นิววีออส)
รถรุ่น 1.5 J
สีเทาควันบุหรี่
ออกจากศูนย์ โตโยต้า ชัยรัชการ
ได้รถ 30 มีนา
ออกรถ โดยการขับออกมา (เอ ถามแปลกๆ)
แสดงข้อมูลส่วนตัวของสมาชิก ส่งข่าวสารส่วนตัว
ข้าเจ้า
บุคคลทั่วไป

ตอบตอบ: อาทิตย์ เมย. 15, 2007 12:48 am    ชื่อกระทู้: ตอบกระทู้ด้วยเครื่องหมายคำพูด(quote)

ชื่อ ...ข้าเจ้า

รุ่น G

medium silver

จอง 27 มีนา ได้รถวันที่ 11 ก็ออกวันเดียวกันนั้นเลย(11 เมษา)

โตโยต้านครพิงค์ เชียงใหม่เจ้า

นั่งรถประจำทางไปแล้วขับออกมาเองจ้า
25122512
Are you Pride ?

เข้าร่วมเมื่อ: Apr 01, 2007
ตอบ: 50

ตอบตอบ: อาทิตย์ เมย. 15, 2007 6:43 pm    ชื่อกระทู้: ตอบกระทู้ด้วยเครื่องหมายคำพูด(quote)

ได้รถเมื่อ 31/3/50 ที่ศูนย์น่านครับ ของแถมน้อย รุ่นเจ เกียร์ธรรมดา สีทอง โดยรวมก็โอเคนะครับ เหนือนั้นคือความภูมิใจที่สามารถเก็บตังค์ซื้อรถด้วยน้ำพักน้ำแรงของคนสองคนครับ
chocobo
Pride Junior

เข้าร่วมเมื่อ: Mar 27, 2007
ตอบ: 324

ตอบตอบ: จ. เมย. 16, 2007 9:32 pm    ชื่อกระทู้: ตอบกระทู้ด้วยเครื่องหมายคำพูด(quote)

ชื่อกิจครับ
ขับ new vios รุ่น E Safety สีดำ(สวยที่สุดครับ)
ออกวันที่ 30 มี.ค. 50
ที่โตโยต้าธนบุรี
ขับออกมาแล้วเอาไปลองซัก 20 kmได้
jazqal

เข้าร่วมเมื่อ: Mar 29, 2007
ตอบ: 69

ตอบตอบ: อ. เมย. 17, 2007 3:19 pm    ชื่อกระทู้: ตอบกระทู้ด้วยเครื่องหมายคำพูด(quote)

ชื่อคิม ครับ
แม่ซื้อ e ไม่safety ให้
สีน้ำเงิน (สวยกว่าที่สุด 555)
ออก 31 มีนาคม2550
ที่พาราวินเซอร์ อื้อจือเหลียง

ตอนออกรถจะนั่งรถไฟฟ้าไปเอา(จากสยาม) แต่ไม่น่าเชื่อ รถไฟฟ้ามันเสียพอดี(เฉพาะสายสีลม)
รู้สึกแย่เล็กๆ เลยคิดจะนั่งแท็กซี่ไป คนก็เยอะจนหาแท็กซี่ไม่ได้อีก
ในที่สุดก็ต้องรอจเค้าซ่อมรถไฟเส็ดจึงได้นั่งไปเอารถคับ
(ยาวมากเลยอ่ะ)
Moji
Be Pride
Be Pride

เข้าร่วมเมื่อ: Apr 17, 2007
ตอบ: 1354

ตอบตอบ: อ. เมย. 17, 2007 3:44 pm    ชื่อกระทู้: ตอบกระทู้ด้วยเครื่องหมายคำพูด(quote)

ชื่อ Moji
รถรุ่น G A/T
สี Medium silver
ออกจากศูนย์ Toyota Vision Rayong
ออกเมื่อ Apr 8, 2007
ออกโดย ขับรถอีกคันจากจันท์ไปรับรถที่ระยอง แล้วให้พ่อขับรถคันเก่า ส่วนเราขับคันใหม่กลับจันท์
dino

เข้าร่วมเมื่อ: Mar 22, 2007
ตอบ: 45

ตอบตอบ: อ. เมย. 17, 2007 4:26 pm    ชื่อกระทู้: ตอบกระทู้ด้วยเครื่องหมายคำพูด(quote)

555555555 แต่ละคนตอบได้น่ารักดี ของเราเหรอ

ให้ลูกน้องมารับที่บ้าน ไปส่งที่ศูนย์แล้วขับออกมา 5555 มีรถลูกน้องขับตามอารักขา เฮ้อๆๆๆๆ
ns_oat

เข้าร่วมเมื่อ: Apr 19, 2007
ตอบ: 25

ตอบตอบ: พฤ. เมย. 19, 2007 8:48 pm    ชื่อกระทู้: ตอบกระทู้ด้วยเครื่องหมายคำพูด(quote)

ชื่อ โอ๊ด ครับ
รุ่น E A/T
สี Red Mica Metallic
ออกจากศูนย์ พาราก้อน
ออฟชั่น ไฟตัดหมอก สตัฟเพลท พรม ผ้ายาง ฟิล์มลามีน่ารอบคัน ผ้าคลุมรถ กุญแจรีโมท และค่านำมันอีก200 บ.
จอง17 มี.ค. 2550 ออกรถ 19 มี.ค. 2550
ขับออกมาซิครับ
jojo

เข้าร่วมเมื่อ: Apr 18, 2007
ตอบ: 3

ตอบตอบ: พฤ. เมย. 19, 2007 9:09 pm    ชื่อกระทู้: ตอบกระทู้ด้วยเครื่องหมายคำพูด(quote)

สีดำ J/M ครับ โตโยต้าบัส จอง 5เมษา รับรถ 17 เมษา รอฤกษ์ดีครับพี่น้อง
ของแถมได้เยอะพอควรครับ ให้พ่อครับรถตู้ไปส่ง ขากลับคอยอารักขาเหมือนกันครับ
Ed_Ps
Be Pride
Be Pride

เข้าร่วมเมื่อ: Apr 20, 2007
ตอบ: 1461

ตอบตอบ: ศ. เมย. 20, 2007 10:43 am    ชื่อกระทู้: ตอบกระทู้ด้วยเครื่องหมายคำพูด(quote)

ชื่อ Eddy ครับ
E/AT Silver metalic
จอง 10/03/07 ได้รถ 5/04/07 ครับผม Twisted Evil
Tik
บุคคลทั่วไป

ตอบตอบ: ศ. เมย. 20, 2007 1:37 pm    ชื่อกระทู้: ตอบกระทู้ด้วยเครื่องหมายคำพูด(quote)

ชื่อ "ติ๊ก" อ่ะค่ะ
จอง ES A/T Ivory 14/03/07 รอจน....แห้งก็ไม้ได้ซะที
ก็เลยไปที่ไบเทคแล้วก็หักคอเซลล์ 1 ทีได้ G Limited Silver metalic มา
(เพิ่มตังค์อีกเป็นแสน...เศร้า) ศูนย์ JD Cars ที่ กทม.
เพิ่มตังค์ 10,000 ขอชุดเสกิร์ตรอบคัน + ฟิล์มลามิน่ารอบคัน + กันสนิม + เซนเซอร์หลัง
+ กันสาด + พรม + ผ้ายาง + น้ำมัน 200
หักคอเซลล์วันที่ 5/04/017 รับรถวันที่ 08/04/07
ตอนไปรับรถมี Benz E240 ไปส่งอ่ะค่ะ
Moji
Be Pride
Be Pride

ตอบตอบ: ศ. เมย. 20, 2007 2:48 pm    ชื่อกระทู้: ตอบกระทู้ด้วยเครื่องหมายคำพูด(quote)

Tik บันทึก:
ชื่อ "ติ๊ก" อ่ะค่ะ
จอง ES A/T Ivory 14/03/07 รอจน....แห้งก็ไม้ได้ซะที
ก็เลยไปที่ไบเทคแล้วก็หักคอเซลล์ 1 ทีได้ G Limited Silver metalic มา
(เพิ่มตังค์อีกเป็นแสน...เศร้า) ศูนย์ JD Cars ที่ กทม.
เพิ่มตังค์ 10,000 ขอชุดเสกิร์ตรอบคัน + ฟิล์มลามิน่ารอบคัน + กันสนิม + เซนเซอร์หลัง
+ กันสาด + พรม + ผ้ายาง + น้ำมัน 200
หักคอเซลล์วันที่ 5/04/017 รับรถวันที่ 08/04/07
ตอนไปรับรถมี Benz E240 ไปส่งอ่ะค่ะ

อยากมีรถแบบนั้นไปส่งมั่งจัง อิอิ Smile
fufu_power

เข้าร่วมเมื่อ: Apr 12, 2007
ตอบ: 9

ตอบตอบ: พฤ. เมย. 26, 2007 12:15 am    ชื่อกระทู้: ตอบกระทู้ด้วยเครื่องหมายคำพูด(quote)

นิวอ๊อด รุ่น E A/T safety ค่ะ
สี medium silver + + เค้าบอกว่า เป็นสีกาลกิณีประจำวันเกิด
ออกรถ 25 เมษา 50 + + เค้าบอกว่า เป็นวันที่ไม่ควรทำการมงคล เมื่อเทียบกับวันเกิด
ดูฤกษ์เวลาออกรถไว้แล้ว + + แต่เผอิญ ตกรถ เลยไปที่โชว์รูมสาย ถึงปุ๊บ ก็เลยเวลาฤกษ์ดีไปซะงั้น
ออกรถ โดย ให้แม่ขับออกจากอู่ให้ แล้วค่อยจอดข้างทาง มาขับเอง ค่ะ
Step7
Be Pride
Be Pride

ตอบ: 5230

ตอบตอบ: พฤ. เมย. 26, 2007 2:37 am    ชื่อกระทู้: ตอบกระทู้ด้วยเครื่องหมายคำพูด(quote)

fufu_power บันทึก:
นิวอ๊อด รุ่น E A/T safety ค่ะ
สี medium silver + + เค้าบอกว่า เป็นสีกาลกิณีประจำวันเกิด
ออกรถ 25 เมษา 50 + + เค้าบอกว่า เป็นวันที่ไม่ควรทำการมงคล เมื่อเทียบกับวันเกิด
ดูฤกษ์เวลาออกรถไว้แล้ว + + แต่เผอิญ ตกรถ เลยไปที่โชว์รูมสาย ถึงปุ๊บ ก็เลยเวลาฤกษ์ดีไปซะงั้น
ออกรถ โดย ให้แม่ขับออกจากอู่ให้ แล้วค่อยจอดข้างทาง มาขับเอง ค่ะ

ยินดีด้วยกับรถคันงาม ครับ Very Happy
amorn
บุคคลทั่วไป

ตอบตอบ: พฤ. เมย. 26, 2007 8:59 am    ชื่อกระทู้: ตอบกระทู้ด้วยเครื่องหมายคำพูด(quote)

นิงอ๊อดรุ่น J Auto
สี medium silver
ออกรถ 26 เมษา 2550
ดูฤกษ์เวลาออกรถไว้แล้ว 7.00 น.
ออกรถ โดย แฟนคลับ
Bullking
Pride Crazy
Pride Crazy

เข้าร่วมเมื่อ: Apr 19, 2007
ตอบ: 612

ตอบตอบ: อาทิตย์ เมย. 29, 2007 9:55 pm    ชื่อกระทู้: ตอบกระทู้ด้วยเครื่องหมายคำพูด(quote)

E A/T
สีบรอนซ์เงิน
ออกจาก0กาญจนเทพ พระรามสี่
ของได้ไรมั่งไม่รู้อ้ะ จำไม่ได้
ไปกะเจ๊ที่ออฟฟิศไปเอาออกมาวันที่ 20 เม.ย. แต่ไปขยับเอาฤกษ์มาวันที่ 19 อ้ะ
อ่อ เจ้าของรถชื่อบิ๊กนะ
แสดงข้อมูลส่วนตัวของสมาชิก ส่งข่าวสารส่วนตัว เข้าชมเว็บไซต์
jeen2252
Yes , I'm Pride

เข้าร่วมเมื่อ: Apr 27, 2007
ตอบ: 174

ตอบตอบ: อาทิตย์ เมย. 29, 2007 11:41 pm    ชื่อกระทู้: jeen2252 ตอบกระทู้ด้วยเครื่องหมายคำพูด(quote)

S-Limited A/T
Black Mica
จอง 20 มี.ค.
ออก 11 เม.ย.
ให้พ่อขับออก แล้วเรานั่งข้างๆ เพราะว่ายังขับรถไม่เก่งอ่ะ Embarassed
Neung11

เข้าร่วมเมื่อ: May 05, 2007
ตอบ: 47

ตอบตอบ: อาทิตย์ พค. 06, 2007 2:22 am    ชื่อกระทู้: ตอบกระทู้ด้วยเครื่องหมายคำพูด(quote)

รุ่น s-limited ดิส 4ล้อ ช่วงล่างปรับไหม่ แข็งกว่า เดิม
ออกรดวันที่ 2-04-07 เวลา 14.00 น.
ศูนย์ นครธน ราคา 749000
ได้ พรมไวนิล แผ่นยางกันลื่น ถาดท้าย พ่นสวาท เอ้ย พ่นสนิม ฟิมล์ กรอบป้าย น้ามมัน 300
ทั้งหมดนี้เพิ่มเงิน 2500
JOB

เข้าร่วมเมื่อ: Apr 18, 2007
ตอบ: 8

ตอบตอบ: อาทิตย์ พค. 06, 2007 5:20 pm    ชื่อกระทู้: ตอบกระทู้ด้วยเครื่องหมายคำพูด(quote)

ชื่อ JOB รุ่น E
สี Medium Silver
ออกจากศูนย์ โตโยต้าพิษณุโลก สาขาในเมือง
ได้รถ 22 มีนา
วันรับรถไปกับพี่ชาย แล้วก็ค่อยๆขับออกมา(เพราะยังไม่คุ้น)
numay

เข้าร่วมเมื่อ: Apr 26, 2007
ตอบ: 200

ตอบตอบ: ศ. พค. 11, 2007 10:02 am    ชื่อกระทู้: ตอบกระทู้ด้วยเครื่องหมายคำพูด(quote)

แอบมาดู...คนได้รถแล้ว.........อิจฉาจัง Wink Wink
ablazeomega

ตอบ: 11

ตอบตอบ: ศ. พค. 11, 2007 10:51 pm    ชื่อกระทู้: ตอบกระทู้ด้วยเครื่องหมายคำพูด(quote)

รถผม
lovelytee

เข้าร่วมเมื่อ: Apr 14, 2007
ตอบ: 166

ตอบตอบ: ส. พค. 12, 2007 9:56 am    ชื่อกระทู้: ที ตอบกระทู้ด้วยเครื่องหมายคำพูด(quote)

รายงานด้วยคนครับ ผมสี Beige Metallic รุ่น G ครับ
ออกรถมาเมื่อวั่นที่ 27 เม.ย. โชวส์รูม โตโยต้า บางกอก
ของแถมไม่ต้องพูดถึง เพราะไม่มี ให้มาก็เหมือนไม่ได้แถมครับ

ที่มีมาให้ ก็พรมปูพื้น ยางปูพื้นอีกชั้น และก็ฟิลม์ห่วยๆอีกทั้งคันครับ
Step7
Be Pride
Be Pride

ตอบ: 5230

ตอบตอบ: พฤ. พค. 17, 2007 5:23 pm    ชื่อกระทู้: ตอบกระทู้ด้วยเครื่องหมายคำพูด(quote)

มารายงานตัวครับ ออกรถตั้งแต่วันที่ 12 พ.ค. 50 Very Happy
pattiya

ตอบ: 141

ตอบตอบ: พฤ. พค. 17, 2007 6:28 pm    ชื่อกระทู้: ตอบกระทู้ด้วยเครื่องหมายคำพูด(quote)

รายงานตัวอีกคน 15 พ.ค. รุ่น J/AT สีดำ
Aie-ki
Pride Crazy
Pride Crazy

เข้าร่วมเมื่อ: May 02, 2007
ตอบ: 889

ตอบตอบ: อาทิตย์ พค. 20, 2007 3:17 am    ชื่อกระทู้: ตอบกระทู้ด้วยเครื่องหมายคำพูด(quote)

รถรุ่นอะไร J M/T
สีอะไร medium silver
ออกจากศูนย์ไหน ศุนย์ ธนบุรีคับ
ออกเมื่อไร รถได้วันที่10 แต่ ออก เมือวันที่ 18
ออกวันแรกโดนใบสั่งเลยคับอิอิ
แสดงข้อมูลส่วนตัวของสมาชิก ส่งข่าวสารส่วนตัว ส่งอีเมล์
Jboom

เข้าร่วมเมื่อ: May 08, 2007
ตอบ: 58

ตอบตอบ: อ. พค. 22, 2007 12:33 pm    ชื่อกระทู้: ตอบกระทู้ด้วยเครื่องหมายคำพูด(quote)

ชื่ออะไร : กอล์ฟ

รถรุ่นอะไร : E a/t Ssafety

สีอะไร : Silver Metallic

ออกจากศูนย์ไหน : เภตรา

ออกเมื่อไร : 18 พ.ค. 50

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Jboom เมื่อ ศ. มิย. 01, 2007 8:47 am, แก้ไขทั้งหมด 3 ครั้ง
armyman
Be Pride
Be Pride

เข้าร่วมเมื่อ: Apr 24, 2007
ตอบ: 1435

ตอบตอบ: อ. พค. 22, 2007 1:07 pm    ชื่อกระทู้: ตอบกระทู้ด้วยเครื่องหมายคำพูด(quote)

ชื่อ ติ๊ก
รถ รุ่นเจ สีบรอนซ์ ออโต้
ออกจาก ศูนย์มหานคร ถ.ศรีอยุธยา
เมื่อ18พ.ค.50
sale ชื่อ บรอส
ของแถม ทั่วๆไป
ข้อดีคือ ได้รถเร็ว กาแฟที่ศูนย์อร่อย พนักงานน่ารัก Very Happy
แสดงข้อมูลส่วนตัวของสมาชิก ส่งข่าวสารส่วนตัว ส่งอีเมล์ MSN
Juen

เข้าร่วมเมื่อ: May 12, 2007
ตอบ: 17

ตอบตอบ: อ. พค. 22, 2007 1:09 pm    ชื่อกระทู้: ตอบกระทู้ด้วยเครื่องหมายคำพูด(quote)

รุ้งค่ะ เพิ่งได้รถสดๆ ร้อนๆ เช้านี้เองค่ะ
รุ่น E/AT Ivory สี Meduim Silver
ศูนย์โตโยต้า มหานคร
เซลส์ขับมาส่งให้ที่ออฟฟิศค่ะ
armyman
Be Pride
Be Pride

ตอบตอบ: อ. พค. 22, 2007 1:17 pm    ชื่อกระทู้: ตอบกระทู้ด้วยเครื่องหมายคำพูด(quote)

Juen บันทึก:
รุ้งค่ะ เพิ่งได้รถสดๆ ร้อนๆ เช้านี้เองค่ะ
รุ่น E/AT Ivory สี Meduim Silver

ยินดีด้วยครับ....มีแบบส่งถึงที่เลยเหรอครับ...แสดงว่าคุณรุ้งไม่เชื่อเรื่องโชคลาง...ดีครับ... Surprised
แสดงข้อมูลส่วนตัวของสมาชิก ส่งข่าวสารส่วนตัว ส่งอีเมล์ MSN
Juen

ตอบตอบ: อ. พค. 22, 2007 9:38 pm    ชื่อกระทู้: ตอบกระทู้ด้วยเครื่องหมายคำพูด(quote)

armyman บันทึก:

ยินดีด้วยครับ....มีแบบส่งถึงที่เลยเหรอครับ...แสดงว่าคุณรุ้งไม่เชื่อเรื่องโชคลาง...ดีครับ... Surprised

โชคลางว่ายังงัยเหรอคะ แหะ แหะ พอดีไม่ค่อยรู้เรื่องน่ะค่ะ ไม่เคยดูหมอ แม่เค้าดูให้ว่าเป็นวันนี้วันดี ก็ให้เซลส์มาส่งเพราะสะดวก รถคันเก่าก็ให้เซลส์มาส่งให้ค่ะ มีอะไรแนะนำได้นะคะ Very Happy
Juen

ตอบตอบ: อ. พค. 22, 2007 9:43 pm    ชื่อกระทู้: ตอบกระทู้ด้วยเครื่องหมายคำพูด(quote)

โชคลางว่ายังงัยเหรอคะ แหะ แหะ พอดีไม่ค่อยรู้เรื่องน่ะค่ะ ไม่เคยดูหมอ แม่เค้าดูให้ว่าเป็นวันนี้วันดี ก็ให้เซลส์มาส่งเพราะสะดวก รถคันเก่าก็ให้เซลส์มาส่งให้ค่ะ มีอะไรแนะนำได้นะคะ Very Happy
Aie-ki
Pride Crazy
Pride Crazy

เข้าร่วมเมื่อ: May 02, 2007
ตอบ: 889

ตอบตอบ: พ. พค. 23, 2007 2:35 am    ชื่อกระทู้: ตอบกระทู้ด้วยเครื่องหมายคำพูด(quote)

ดีจังเซลล์มาส่งให้เลย
แสดงข้อมูลส่วนตัวของสมาชิก ส่งข่าวสารส่วนตัว ส่งอีเมล์
armyman
Be Pride
Be Pride

ตอบตอบ: พ. พค. 23, 2007 7:50 am    ชื่อกระทู้: ตอบกระทู้ด้วยเครื่องหมายคำพูด(quote)

ไม่มีไรหรอกครับ..ก็แค่แปลกๆส่วนใหญ่เจ้าของเค๊าจะไปขับออกมาจากO กันนี่ครับ จะให้แนะนำอะไรคงไม่กล้าหรอกครับ...นอกจากแนะนำตัว คงพอไหวLaughing Laughing
NongOil

เข้าร่วมเมื่อ: May 17, 2007
ตอบ: 106

ตอบตอบ: พ. พค. 23, 2007 9:35 am    ชื่อกระทู้: ตอบกระทู้ด้วยเครื่องหมายคำพูด(quote)

ออยครับ
จองไว้ตั้งแต่ก่อนสงกรานต์
รถมาถึงศูนย์วันที่ 10 พ.ค.
ไปรับรถวันอาทิตย์ที่ 13 พ.ค.
ได้รถช้าเพราะว่าขอเปลี่ยนสีครับ
รุ่น E Ivory Auto สีแดงแจ๋
ซื้อที่ศูนย์ K. Motor สุขุมวิท 101 ใกล้บ้าน
เซลล์ชื่อหนึ่ง
ไม่เอาของแถมได้เป็นส่วนลด 5000
ออกรถด้วยเท้าขวาขับเดินหน้าเลี้ยวซ้ายออกถนนใหญ่ครับ
NuYa

เข้าร่วมเมื่อ: May 17, 2007
ตอบ: 64

ตอบตอบ: พ. พค. 23, 2007 5:02 pm    ชื่อกระทู้: นู๋ยา ตอบกระทู้ด้วยเครื่องหมายคำพูด(quote)

ออกรถวันเดียวกะพี่ออยค่ะ
จองรถวันเดียวกัน
ขอเปลี่ยนสีเหมือนกัน
รุ่นเดียวกัน สีเเหมือนกัน
ศูนย์เดียวกัน
เซลล์ชื่อ หนึ่ง เหมือนกัน
ไม่เอาของแถมเหมือนกัน
ต่างกันตรง ออกรถด้วยเสียง
(ออกเสียงสั่งพี่ออยอิอิ ออกรถได้แล้ววววววค่ะ)
NOYY

เข้าร่วมเมื่อ: May 23, 2007
ตอบ: 89

ตอบตอบ: พ. พค. 23, 2007 5:49 pm    ชื่อกระทู้: noyy ตอบกระทู้ด้วยเครื่องหมายคำพูด(quote)

ชื่อ น้อย
รุ่น New Vios E A/T
ออกที่ Toyata Sukhothai
ออกวันที่ 31 มีนาคม
RedGy

เข้าร่วมเมื่อ: May 07, 2007
ตอบ: 44

ตอบตอบ: พฤ. พค. 24, 2007 10:34 pm    ชื่อกระทู้: ตอบกระทู้ด้วยเครื่องหมายคำพูด(quote)

ชื่อ โบ ค่า
รถ รุ่น G limited สีแดง
ออกจาก ศูนย์มหานคร สาขาหลัก4 ถ.แจ้งวัฒนะ
พึ่งได้รถวันนี้เองค่ะ 24 พฤษภาคม จองไปตั้งแต่1เมษายน
แสดงข้อมูลส่วนตัวของสมาชิก ส่งข่าวสารส่วนตัว MSN
bommbay
Be Pride
Be Pride

ตอบ: 3482

ตอบตอบ: อ. พค. 29, 2007 8:23 pm    ชื่อกระทู้: ตอบกระทู้ด้วยเครื่องหมายคำพูด(quote)

รายงานตัวแล้วค่ะ
บอมม์เบย์
เจ ออโต้ สีดำ
ศูนย์เค มอเตอร์ส วิภาวดีรังสิต
จอง 17 มีนาคม 2550
รับรถ 26 พฤษภาคม 2550
วิธีการ ขับออกมาเอง ด้วยใจตุ๊บๆ ต่อมๆ ค่ะ

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย bommbay เมื่อ ศ. มิย. 01, 2007 5:35 pm, แก้ไขทั้งหมด 1 ครั้ง
l3ank
Be Pride
Be Pride

ตอบ: 1296

ตอบตอบ: อ. พค. 29, 2007 9:04 pm    ชื่อกระทู้: ตอบกระทู้ด้วยเครื่องหมายคำพูด(quote)

ได้แล้วคับ มาช้าอย่าว่ากานน้า

ชื่อ Bank
รถรุ่น E/Safety Ivory
ออกจากศูนย์ พาราวินเซอร์ ศรีนครินทร์
ออกรถ 21/5/07 11.00 น.

Option ที่ได้

1.ฟิล์มลามิน่ารอบคัน 60% บานหน้า 40%
2.ถาดรองท้ายรถ
3.บัตร VIP 10%
4.ปลายท่อ
5.พ่นกันสนิม เคลือบสี ก่อนออกรถ
6.พรม
7.กรอบป้าย
ส่วนลด 3000 บาท
เซนเซอร์หลังแท้
OnizuO

เข้าร่วมเมื่อ: May 06, 2007
ตอบ: 57

ตอบตอบ: พ. พค. 30, 2007 7:33 am    ชื่อกระทู้: ตอบกระทู้ด้วยเครื่องหมายคำพูด(quote)

ชื่อ O+
รถรุ่น E A/T
สี Black Mica
ออกจากศูนย์ Toyota Rayong
ออกเมื่อ May 25, 2007
ออกโดย ขับรถออกจากศูนย์อ่ะ
Moji
Be Pride
Be Pride

ตอบตอบ: พ. พค. 30, 2007 10:06 am    ชื่อกระทู้: ตอบกระทู้ด้วยเครื่องหมายคำพูด(quote)

OnizuO บันทึก:
ชื่อ O+
ออกจากศูนย์ Toyota Rayong
ออกเมื่อ May 25, 2007

เย้...คุณโอ๋ได้รถแล้วเหรอ
ดีใจด้วยค่ะ
เราน่าจะเคยเจอกันมั้งป่าวเนอะ Laughing
banban

เข้าร่วมเมื่อ: Apr 05, 2007
ตอบ: 149

ตอบตอบ: พ. พค. 30, 2007 10:37 am    ชื่อกระทู้: ตอบกระทู้ด้วยเครื่องหมายคำพูด(quote)

ได้เเล้ว j /at
ออกที่โตโยต้า พาราก้อนคลอง 12
ลืมไป ผมชื่อบัน
chai
Zone Staff
Zone Staff

เข้าร่วมเมื่อ: Apr 25, 2007
ตอบ: 1684

ตอบตอบ: พ. พค. 30, 2007 11:20 am    ชื่อกระทู้: ตอบกระทู้ด้วยเครื่องหมายคำพูด(quote)

ชื่อชัยคับ รถสีน้ำเงิน ออกจากโชว์รูมโตโยต้าวรจักรสี่แยกบ้านแขก ได้รับรถแล้วเมื่อ29/5/50 อยู่แถว ลาดหญ้า 4 เจอกันทักทายได้
Stevy_god

ตอบ: 26

ตอบตอบ: พ. พค. 30, 2007 9:22 pm    ชื่อกระทู้: ให้กระทู้นี้เป็น กระทู้ รายงานตัว คนที่ได้รถแล้วครับ ตอบกระทู้ด้วยเครื่องหมายคำพูด(quote)

ชื่อ Stevy_God
ออกจากศูนย์ โตโยต้า พารา(นา)วินเซอร์ แถวๆสวนลุม
ออกเมื่อ May 30, 2007
ของแถมแทบไม่ได้อะไรเลย แค่พรม ถาดท้าย ปลายเลส ฟิล์มกระจอก(ไม่เอา)เอาเงินมาพันนึง แต่แลกกับได้รถเร็วไม่ถึงอาทิตย์ ก็ถือว่าคุ้มค่าครับ
nokyoong

ตอบ: 49

ตอบตอบ: พฤ. พค. 31, 2007 9:36 pm    ชื่อกระทู้: ตอบกระทู้ด้วยเครื่องหมายคำพูด(quote)

Embarassed Very Happy นกยูงค่ะ
g สีเงิน
ศูนย์เพชรบุรี
ออก 28 พ.ค. 50
ขับออกจากศูนย์เองค่ะ
แถมฟิลม์เมริเนียม (ไม่เคยรู้จัก) ป้ายทะเบียน ปลายท่อ

เพิ่มเงิน 5,000 ได้ พ่นกันสนิม เซ็นเซอร์สองจุดหลัง ถาด สคัพเพลน Wink
freshy

เข้าร่วมเมื่อ: May 18, 2007
ตอบ: 224

ตอบตอบ: ศ. มิย. 01, 2007 1:39 pm    ชื่อกระทู้: ตอบกระทู้ด้วยเครื่องหมายคำพูด(quote)

รายงานตัวช้าไปหน่อยนะคะ
ได้รับรถเมื่อวันที่ 28 พ.ค. 50
ศูนย์โตโยต้า เภตรา
ตัว E/AT สีดำ
ข้างใน Drak Gray
ของแถม
- ฟิลม์ HICOOL รอบคัน
- พรมปูพื้น
- ยางปูพื้น
- พรมปูหน้าคอนโซล
- ปลายท่อ
- กรอบป้ายทะเบียน
- คูปองน้ำมัน
- ไฟตัดหมอก

นั่ง TAXI ไปเอา

** รถสวยมั่ก มั่ก
sattah

ตอบ: 21

ตอบตอบ: ส. มิย. 02, 2007 11:08 am    ชื่อกระทู้: ตอบกระทู้ด้วยเครื่องหมายคำพูด(quote)

Laughing ต๊ะครับ
E A/T บรอนเงิน
ได้รถเมื่อ 31 พ.ค. 2550
ศูนย์ paragon คลอง7 ปทุมธานี ( เซลล์ support ดีมากๆๆ)
architetto

ตอบ: 124

ตอบตอบ: ส. มิย. 02, 2007 9:10 pm    ชื่อกระทู้: ตอบกระทู้ด้วยเครื่องหมายคำพูด(quote)

RedGy บันทึก:
ชื่อ โบ ค่า
รถ รุ่น G limited สีแดง
ออกจาก ศูนย์มหานคร สาขาหลัก4 ถ.แจ้งวัฒนะ
พึ่งได้รถวันนี้เองค่ะ 24 พฤษภาคม จองไปตั้งแต่1เมษายน

รถสวยดี...มะค่อยมีใครใช้สีแดงเลย สวยดีอ่ะ
deenee_dy

ตอบ: 360

ตอบตอบ: จ. มิย. 04, 2007 2:45 pm    ชื่อกระทู้: ตอบกระทู้ด้วยเครื่องหมายคำพูด(quote)

มารายงานตัวค่ะ.......ดี้......เองค่า
ได้รับรถเมื่อวันที่ 1 มิ.ย. 50
ศูนย์โตโยต้า ทุ่งสง
ตัว E/AT สีทอง
ข้างใน iverry
ของแถม
- ฟิลม์อะไรก็ไม่รู้
- พรมปูพื้น
- ยางปูพื้น
- กรอบป้ายทะเบียน
- น้ำมัน 500
- ผ้าคลุมรถ
- พวงกุญแจหนัง
- พ่นกันสนิม

----เดี๋ยวรูปจาเอามาอัพเดทให้ดูกันนะค่ะ
g0o0bik

เข้าร่วมเมื่อ: Apr 21, 2007
ตอบ: 78

ตอบตอบ: ส. มิย. 09, 2007 2:12 pm    ชื่อกระทู้: ตอบกระทู้ด้วยเครื่องหมายคำพูด(quote)

g0o0bik.....ใหม่
รุ่น J AUTO สีบรอนส์เงิน
ออกรถที่ศูนย์ TOYOTA ธนบุรี สาขาจรัญ50/1
รับรถวันอาทิตย์ที่ 2 พฤษภาคม เซลล์ชื่อคุณตั๊กพอดีป้ายแดงยังไม่ได้เซลล์เพิ่งออกรถมาใหม่ถอดป้ายแดงของรถเซลล์มาให้รถเราขับกลับบ้าน..... ดีจังเด๋ววันหลังถ่ายรูปมาให้ดูตอนนี้รถยังไม่ได้ล้างเลย ครบเจ็ดวันแล้วเด๋วพาไปอาบน้ำแล้วจะพามาโชว์ตัวนะค่ะ
bankino

เข้าร่วมเมื่อ: Jun 07, 2007
ตอบ: 4

ตอบตอบ: ส. มิย. 09, 2007 6:49 pm    ชื่อกระทู้: ตอบกระทู้ด้วยเครื่องหมายคำพูด(quote)

ชื่อ แบงค์
รถรุ่น 1.5 e ไม่safe
สี blue
ออกจากโตโยต้า นนทบุรี (สำนักงานใหญ่)
ได้รถ 18พค แต่หมอดูมาว่าเราเบญจเพส เลยใช้ฤกษ์ของน้าออก แร้วเราไปซื้อคืนทีหลัจึงได้ขับจิงๆ22 Laughing พค
jungle guy

เข้าร่วมเมื่อ: Apr 21, 2007
ตอบ: 246

ตอบตอบ: ส. มิย. 09, 2007 11:03 pm    ชื่อกระทู้: ตอบกระทู้ด้วยเครื่องหมายคำพูด(quote)

ออกมาเมื่อวันที่ 1 มิ.ย. เพื่อนขับรถไปส่ง
ออกแล้วก็ไปเที่ยวยาวเลย
bay

เข้าร่วมเมื่อ: May 19, 2007
ตอบ: 16

ตอบตอบ: อ. มิย. 12, 2007 5:06 pm    ชื่อกระทู้: ขอด้วยคน ตอบกระทู้ด้วยเครื่องหมายคำพูด(quote)

ชื่อเบย์ครับ อายุ 20 ปี พึ่งได้เป็นของขวัญวันเกิดครับ
ออกวันที่ 9 มิ.ย. 50รุ่น J M/T สีเทาครับ
ออกจากศูนย์ไทยเย็น สาขาปากช่องครับ
เวลา 11.39 ครับ
ของแถมที่ได้
1. ผ้ายางปูพื้น
2.ปลายท่อสแตนเลส
3.ฟิลม์รอบคัน
4.บัตรสมาชิก
แค่นี้เองครับ เค้าบอกว่าได้ตั้ง 5 พัน แต่ผมได้แค่นี้เอง แล้วกรอบป้ายทะเบียนก็ไม่ให้ด้วย (งอน)
เดี๋ยวรูปตามมาอาทิตย์หน้านะครับ
littletom

เข้าร่วมเมื่อ: Jun 03, 2007
ตอบ: 94

ตอบตอบ: พฤ. มิย. 14, 2007 1:11 pm    ชื่อกระทู้: ตอบกระทู้ด้วยเครื่องหมายคำพูด(quote)

นั่งเรือด่วนที่ท่าน้ำนนท์ไปขึ้นท่าซังฮี้ ต่อด้วยรถเมล์สาย 28 ไปศูนย์โตโยต้าธนบุรี บางพลัด 50/1 นั่งเลยไปอีกหนึ่งป้าย Sad เดินกลับมาที่ศูนย์ รอฤกษ์ 0939 น.
ชื่อแหลมครับ
รุ่น J/AT สี medium silver metallic
จองเมื่อ 1 เม.ย. 50 รับรถ 14 มิ.ย. 50 ( 2 เดือนกับ 14 วัน )
ของแถม (จองกับคุณเพชรครับ)
1.รีโมทเปิดปิดคงกันขโมยไม่ได้ 100 เปอร์เซนต์
2.เซนเซอร์ถอยหลัง+จอ LCD
3.พ่นกันสนิม
4.ป้ายทะเบียน
5.พรมวีออส 1 ชุด
6.ผ้ายาง 1 ชุด
7.ฟิลม์ไม่เอาเปลี่ยนเป็นคิ้วกันกระแทกด้านข้าง + 500.-บาท ค่าทำสีอีก 1000.-บาท
8.ซองหนังใส่เอกสารได้กันทุกคน (แล้วจะเป็นของแถมยังไงเนี่ย)
9.ป้ายแดงปลอมมาอีกอัน อิอิ
GEMSTONE

เข้าร่วมเมื่อ: May 01, 2007
ตอบ: 343

ตอบตอบ: พฤ. มิย. 14, 2007 1:50 pm    ชื่อกระทู้: ตอบกระทู้ด้วยเครื่องหมายคำพูด(quote)

ได้แล้ววันนี้เมื่อเช้าคับ
14/06/50 ออกเวลา 9.19น.

ชื่ออะไร ต้น
รถรุ่นอะไร new vios a/t E
สีอะไร ทอง
ออกจากศูนย์ไหน (ออฟชั่ น) จันทบุรี
ออกเมื่อไร เมื่อกี๊ 14/06/50 ออกเวลา 9.19น.
ออกอย่าง ขับออกมาดิ เอ๊ยไม่ใช่ๆ ขับออกมาท่ามกลางความหวาดเสียวของเซลล์ทั้งศูนย์ เพราะขับไม่เป็น พึ่งให้เซลล์หัด 3วันเองอ่ะ
ลุงยามเอามะนาววางไว้ที่ล้อแล้วให้เหยียบออกจากศูนย์
ตอนออก ฝนตกพอดี เป็นฤกษ์ดี

ขับเข้าบ้าน ทางมันแคบ จะเหมาเสาหน้าบ้านซะแล้ว
BOSSEVE

เข้าร่วมเมื่อ: Apr 28, 2007
ตอบ: 4

ตอบตอบ: พฤ. มิย. 14, 2007 2:25 pm    ชื่อกระทู้: ตอบกระทู้ด้วยเครื่องหมายคำพูด(quote)

ชื่ออะไร บอส
รถรุ่นอะไร new vios a/t E
สีอะไร เทา
ออกจากศูนย์ไหน ธนบุรี(จรัล 50/1)
ออกเมื่อไร 13/06/50 ออกเวลา 9 โมงก่า ๆ
PlaPla

เข้าร่วมเมื่อ: Jun 03, 2007
ตอบ: 9

ตอบตอบ: พฤ. มิย. 14, 2007 3:31 pm    ชื่อกระทู้: ตอบกระทู้ด้วยเครื่องหมายคำพูด(quote)

Embarassed Very Happy ชื่อ ปลาจ้า
รถรุ่น G
สี เทา Meduim Silver สวยมากกกกกกกกกก
ออกที่ K. Motor เพชรเกษม
จองวันที่ 17 พ.ค. ได้รถวันที่ 20 พ.ค. เร็วป่ะ อิอิ
ของแถม
1. เคลือบสี + พ่นหนิม (ได้อยู่แล้น)
2. 3M รอบคันหน้าเต็ม 60%
3. พรม + ผ้ายาง
4. สคลัฟเพลท
5. ปลายท่อ (ก็มีอยู่แล้ว)
6. ล็อคเทค
7. หมอนโตโยต้า ที่เป็นผ้าห่มได้ด้วยล่ะ
8. ค่าน้ำมัน 500 บาท

ไปเอารถ เซลล์มารับเราไปเอารถที่โชว์รูม แล้วก็ขับกลับเอง 55 Laughing
lemonsky

ตอบ: 121

ตอบตอบ: อาทิตย์ มิย. 17, 2007 4:05 pm    ชื่อกระทู้: ตอบกระทู้ด้วยเครื่องหมายคำพูด(quote)

ได้รถแล้วคะ
ชื่อน้อยหน่า
รุ่น E A/T safety
ออกที่ toyota burirum
พี่ชายขับออกมาจากศูนย์คะ ไม่ได้ขับเอง กลัวไม่ถึงบ้าน...อิอิ
Shamanxp

เข้าร่วมเมื่อ: May 10, 2007
ตอบ: 287

ตอบตอบ: อาทิตย์ มิย. 17, 2007 4:28 pm    ชื่อกระทู้: Re: ให้กระทู้นี้เป็น กระทู้ รายงานตัว คนที่ได้รถแล้วครับ ตอบกระทู้ด้วยเครื่องหมายคำพูด(quote)

ผมอภิภู หทัยนิรมล (Jack)

รุ่น E/AT

ศูนย์ วรจักรยนต์ ศรีนครินทร์

ออกเมื่อวันที่ 31/05/2550
แสดงการตอบก่อนนี้:   
กระดานนี้นี้ถูกปิดคุณไม่สามารถตั้งกระทู้ ตอบกระทู้ หรือแก้ไขกระทู้ได้   กระทู้นี้ถูกปิดคุณไม่สามารถแก้ไขคำตอบหรือตอบกระทู้    NewVios.com หน้ากระดานข่าวหลัก » โซน Uptown ปรับเวลา GMT + 7 ชั่วโมง
ไปที่หน้า 1, 2, 3, 4  ถัดไป
หน้า 1 จากทั้งหมด 4

ไปยัง:  
คุณ ไม่สามารถ ตั้งกระทู้ใหม่ในกระดานนี้
คุณ ไม่สามารถ ตอบกระทู้ในกระดานนี้
คุณ ไม่สามารถ แก้ไขการตอบกระทู้ของคุณในกระดานนี้
คุณ ไม่สามารถ ลบการตอบกระทู้ของคุณในกระดานนี้
คุณ ไม่สามารถ ลงคะแนนในแบบสำรวจในกระดานนี้
คุณ ไม่สามารถ แนบไฟล์ในกระดานข่าวนี้
คุณ ไม่สามารถ ดาวน์โหลดไฟล์ในกระดานข่าวนี้