This text is replaced by the Flash movie.
        Webboard 

+++My Style (ห้องคุยทั่วไป)
-- โซน รัชดา
-- โซน BNSP
-- โซน RLB
-- โซน ฝั่งธน
-- โซน RSD
-- โซน นนทบุรี
-- โซน Uptown

+++My Meeting & activity
--Newvios on the road

+++My Technician Consult
--Decorates & Sound
--Wax clinic
--Do IT by YouR SeLf
--My Gas
--Insurance Room
--Knowledge Base
--Love me Love My Dogs
--Camera and Picture

--ยนตกรรม
+++My Classified
--My Car4U ซื้อขายรถมือสอง

+++My Fresh Man
--กฏ กติกา มารยาท
--สำหรับน้องใหม่
--คำแนะนำ

+++My Free Style
----กฏ กติกา มารยาท
----กระดานป่วน กระดานปั่น
        ราคาน้ำมันวันนี้ 
        สมาชิก 
หมายเลข IP ของคุณ 54.82.57.154

สมัครสมาชิก
ลืมรหัสผ่าน

ชื่อเรียก:
รหัสผ่าน:

สถิติสมาชิก
สมาชิกคนล่าสุด : evihyz
สมาชิกทั้งหมด : 34,879

ผู้ที่กำลังใช้งาน : 289
บุคคลทั่วไป : 288
สมาชิก : 1

Newviosclub Member 
        Newvios Web Member 
        waxclinic 
        VRP Engineering Gas 
        ลงโฆษณา 
        siamseat 
        Newvios Search 
        Nvyangyont 
        ผู้สนับสนุนแข่งขันแบต 
        FLAZHAUTOGAS 
        เรียนต่อนิวซีแลนด์ 
        siamseatleather 
เบาะ เบาะหนัง เบาะรถยนต์

Vios วีออส
        TISCO 

เบาะแต่ง

หุ้มเบาะ
NewVios.com :: ดูกระทู้ - เครียดคับ รถโดนกรีด อยากระบาย

คำถามถามบ่อยของกระดานข่าว
คำถามถามบ่อยของกระดานข่าว
ค้นหา
ค้นหา
รายนามสมาชิก
รายนามสมาชิก
กลุ่มผู้ใช้งาน
กลุ่มผู้ใช้งาน
ข้อมูลส่วนตัว
ข้อมูลส่วนตัว
เข้าระบบ
เข้าระบบ
เข้าระบบเพื่อตรวจข่าวสารส่วนตัวของคุณ
เข้าระบบเพื่อตรวจข่าวสารส่วนตัวของคุณ
NewVios.com หน้ากระดานข่าวหลัก » Wax clinic

ตั้งกระทู้ใหม่   ตอบกระทู้
เครียดคับ รถโดนกรีด อยากระบาย
ดูกระทู้ก่อนนี้ :: ดูกระทู้ถัดไป  
ผู้ส่ง ข้อความ
adocava
Are you Pride ?

เข้าร่วมเมื่อ: Mar 21, 2008
ตอบ: 15

ตอบตอบ: อาทิตย์ กย. 21, 2008 5:04 am    ชื่อกระทู้: เครียดคับ รถโดนกรีด อยากระบาย ตอบกระทู้ด้วยเครื่องหมายคำพูด(quote)

เรื่องมันมีอยู่ว่า รถเจ้ากรรมของผมเนี้ยเพิ่งโดนคนกรีดมะอะคับเมื่อวันที่ พฤหัส ที่ 11 ก.ย. ที่ผ่านมานี่เอง เพิ่งออกมาได้ 3 เดือนเองอะเซง ไม่รู้ใครเหมือนกัน จอดก็จอดใต้คอนโดที่ผมอยู่มาตั้ง 3 เดือน ตั้งแต่ออกรถมาใหม่ๆแล้ว ไม่เหงเปงไร คิดไงก็คิดไม่ออกคับว่าไปมีเรื่องกะใครตอนไหน แรกๆยิ่งคิดยิ่งเครียด ตอนหลังได้แต่ทำใจคับ ทำแบบนี้กะรถผม มาต่อยตัวๆเลยดีกว่า 5555
กลับไปข้างบน
แสดงข้อมูลส่วนตัวของสมาชิก ส่งข่าวสารส่วนตัว
adocava

ตอบตอบ: อาทิตย์ กย. 21, 2008 5:06 am    ชื่อกระทู้: ตอบกระทู้ด้วยเครื่องหมายคำพูด(quote)

อีกด้านคับ
แสดงข้อมูลส่วนตัวของสมาชิก ส่งข่าวสารส่วนตัว
adocava

ตอบตอบ: อาทิตย์ กย. 21, 2008 5:08 am    ชื่อกระทู้: ตอบกระทู้ด้วยเครื่องหมายคำพูด(quote)

อีกๆ
tubtim

เข้าร่วมเมื่อ: Jul 01, 2008
ตอบ: 27

ตอบตอบ: อาทิตย์ กย. 21, 2008 8:52 am    ชื่อกระทู้: ตอบกระทู้ด้วยเครื่องหมายคำพูด(quote)

อยู่คอนโดแถวไหนลาคะเนี่ย เสียใจด้วยนะคะและก้อเข้าใจที่โดนแบบนี้ คนพวกนี้หน้าตัวเมียค่ะ ดีแต่ลอบกัด ไร้จิตสำนึก ภูมิปัญญา เปนอย่างยิ่ง
แล้วกรรมจาตามทันมันเองค่ะ Shocked
tawanc2005
Yes , I'm Pride

เข้าร่วมเมื่อ: May 21, 2008
ตอบ: 178

ตอบตอบ: อาทิตย์ กย. 21, 2008 9:13 am    ชื่อกระทู้: ตอบกระทู้ด้วยเครื่องหมายคำพูด(quote)

สจ ด้วนะค๊าบ Shocked
เด๋วก้อหายกลับมาสวยเหมือนเดิมแย้ว..
Idea
แสดงข้อมูลส่วนตัวของสมาชิก ส่งข่าวสารส่วนตัว ส่งอีเมล์ เข้าชมเว็บไซต์ Yahoo MSN
ninga007

เข้าร่วมเมื่อ: Aug 06, 2008
ตอบ: 115

ตอบตอบ: อาทิตย์ กย. 21, 2008 12:13 pm    ชื่อกระทู้: ตอบกระทู้ด้วยเครื่องหมายคำพูด(quote)

เสียใจด้วยนะค่ะ ( สงสัยเค้าจะหมั่นไส้ที่รถก็สวยคนก็หล่ออ่ะ )
cagiva

เข้าร่วมเมื่อ: Jul 10, 2008
ตอบ: 233

ตอบตอบ: อาทิตย์ กย. 21, 2008 12:21 pm    ชื่อกระทู้: ตอบกระทู้ด้วยเครื่องหมายคำพูด(quote)

แน่ใจจะว่าไม่ได้กวนตี..ใครไวอะ ทำไมมันต้องทำถึงขนาดนี้
เศร้าจริงเลย บางทีอาจจะคิดว่าเรื่องไม่เป็นเรื่อง แต่นั้นแหละ
เป็นเรื่องดีนักละ จดรถทับที่หรือขวางคันอื่นเรื่องอย่างนี้ต้อง
ระวัง
Step7
Be Pride
Be Pride

เข้าร่วมเมื่อ: Apr 01, 2007
ตอบ: 5230

ตอบตอบ: อาทิตย์ กย. 21, 2008 12:35 pm    ชื่อกระทู้: ตอบกระทู้ด้วยเครื่องหมายคำพูด(quote)

เสียใจด้วยนะรับ ส่วนใหญ่มักจะมีพวกโรคจิตที่เห็นรถใหม่ป้ายแดง ไม่ได้
เห็นแล้วต้องกรีด อีกเคสนึงผมคิดว่าอาจจะเป็นเพราะคุณไปจอดทับที่ของใครก็เป็นได้ครับ เพราะที่จอดรถคอนโดหรืออพาร์ทเมนต์ส่วนใหญ่จะหาที่จอดยากเพราะรถเยอะ แต่รถมีประกันชั้นหนึ่งไม่ต้องไปซีเรียสเพราะเคลมสีรอบคันได้ครับ เข้าทำสีแล้วก็กลับมาหล่อเหมือนเดิม หรือคุณอาจจะเคลมสีใหม่เป็นสีขาวก็ได้ครับ เพิ่มเงินอีกหมื่นนิดๆ ถ้าอยากได้สีขาว

yingyok
Be Pride
Be Pride

เข้าร่วมเมื่อ: Jul 14, 2007
ตอบ: 10050

ตอบตอบ: อาทิตย์ กย. 21, 2008 12:51 pm    ชื่อกระทู้: ตอบกระทู้ด้วยเครื่องหมายคำพูด(quote)

ninga007 บันทึก:
เสียใจด้วยนะค่ะ ( สงสัยเค้าจะหมั่นไส้ที่รถก็สวยคนก็หล่ออ่ะ )

Idea Idea

http:
แสดงข้อมูลส่วนตัวของสมาชิก ส่งข่าวสารส่วนตัว ส่งอีเมล์
golfer
Pride Junior

เข้าร่วมเมื่อ: Aug 01, 2007
ตอบ: 500

ตอบตอบ: อาทิตย์ กย. 21, 2008 3:18 pm    ชื่อกระทู้: ตอบกระทู้ด้วยเครื่องหมายคำพูด(quote)

ถ้าเป็นคนจอดรถแถวๆ นั้นนะ
ถ้าเป็นผมนะ รู้ตัวละก็ โดนนนน เอารถมันให้วิ่งไม่ได้เลย

เอาน้ำมัน ราดรถ ตอนกลางคืนซะ เอาให้และ
adocava

ตอบตอบ: อาทิตย์ กย. 21, 2008 3:48 pm    ชื่อกระทู้: ตอบกระทู้ด้วยเครื่องหมายคำพูด(quote)

ไม่ได้จอดทับที่ไคเลยคับ ไม่ได้ขวาง ไม่กินเลนส์จอดด้วย และก็จอดที่เดิมๆ ที่ๆโดนกรีดนี้มานานแล้ว แต่มาโดนวันนั้นง่ะๆๆๆงงงง
MinannzunG
Be Pride
Be Pride

เข้าร่วมเมื่อ: Aug 28, 2008
ตอบ: 3449

ตอบตอบ: อาทิตย์ กย. 21, 2008 6:59 pm    ชื่อกระทู้: ตอบกระทู้ด้วยเครื่องหมายคำพูด(quote)

ถ้าเจอตัวนะ

มาบอกผมด้วย ผมจะต่อยช่วย

โรคจิตจริง ๆครับ
giftzyracing

เข้าร่วมเมื่อ: Jul 11, 2008
ตอบ: 44

ตอบตอบ: อาทิตย์ กย. 21, 2008 8:46 pm    ชื่อกระทู้: ตอบกระทู้ด้วยเครื่องหมายคำพูด(quote)

โห คนทำแย่มาก Exclamation

วัยรุ่นแถวนั้นเป่า

อิจฉาอยาได้ vios
e a r n*

เข้าร่วมเมื่อ: Jun 20, 2007
ตอบ: 189

ตอบตอบ: อาทิตย์ กย. 21, 2008 9:07 pm    ชื่อกระทู้: ตอบกระทู้ด้วยเครื่องหมายคำพูด(quote)

โห...คนทำใจร้ายจังเลยค่ะ

เสียใจด้วยนะคะ
vios7sine

เข้าร่วมเมื่อ: Feb 16, 2008
ตอบ: 82

ตอบตอบ: อาทิตย์ กย. 21, 2008 9:19 pm    ชื่อกระทู้: ตอบกระทู้ด้วยเครื่องหมายคำพูด(quote)

MinannzunG บันทึก:
ถ้าเจอตัวนะ

มาบอกผมด้วย ผมจะต่อยช่วย

โรคจิตจริง ๆครับ

Twisted Evil ให้มานจริงเหอะมิน ว่าจะช่วยอ่ะ ไม่ใช่หนีคนแรกนะ

เสียใจด้วยนะคะ ยังงี้ต้องฝากยามช่วยแดเป็นพิเศษแล้ว
viossy

เข้าร่วมเมื่อ: Mar 08, 2008
ตอบ: 218

ตอบตอบ: อาทิตย์ กย. 21, 2008 11:37 pm    ชื่อกระทู้: ตอบกระทู้ด้วยเครื่องหมายคำพูด(quote)

เห็นรอยแล้วเครียดแทนเลยค่ะ ขนาดของตัวเองเป็นรอยเหมือนแมวข่วนขีดนึงยังเซ็งเลยค่ะ สงสัยจะคนเดินไปเดินมาแถวนั้น แต่รอยนี้แบบตั้งใจสุดๆ ใจร้ายมากกกกกกกก
if_love_else

เข้าร่วมเมื่อ: Oct 30, 2007
ตอบ: 226

ตอบตอบ: จ. กย. 22, 2008 9:06 am    ชื่อกระทู้: ตอบกระทู้ด้วยเครื่องหมายคำพูด(quote)

จอดรถที่คอนโด ที่ทำงาน หรือที่ไหนที่จอดประจำ
สมควรอย่างยิ่งที่คุณควรจะ ซื้อของไปฝาก รปภ เช่น ขนม ข้าวกล่อง
หรืออะไรทำนองนั้น อย่าให้เป็นเงิน บางคนถือเป็นการดูถูก
จากนั้น รปภ จะจำคุณได้ จำรถคุณได้
และเค้าจะดูแลรถคุณเป็นพิเศษ

ใครมาถอยหลังเดินหน้า ใกล้ๆรถคุณ เค้าจะเดินมาดูแลโบกให้ด้วยตัวเอง
เวลาคุณออกจากที่จอด มาที่ถนน เค้าจะมาโบกให้ด้วยความเต็มใจ
มีอะไรผิดสังเกตุ ที่รถคุณเค้าจะเดินมาดู
ราคาค่างวดของฝากไม่มากมาย 10 - 20 บาท ซื้อมาฝากสักอาทิตย์ละครั้ง
คุ้มค่ากับเงินที่เสียไปแน่นอนครับ
vissarud

เข้าร่วมเมื่อ: May 02, 2008
ตอบ: 458

ตอบตอบ: จ. กย. 22, 2008 9:32 am    ชื่อกระทู้: ตอบกระทู้ด้วยเครื่องหมายคำพูด(quote)

เสียใจด้วยน่ะครับ
ถ้าไม่ใช้เรื่องที่จอดรถ อีก 1 ประเด็น ครับ
คือ ไปจีบแฟนใครไว้หรือไปส่งสายตาเจ้าชู้กับใครหรือเปล่า

ยิ่งคิดยิ่งเครียดครับ
ไปแจ้งความแล้วไปทำสีใหม่ครับ เศร้าใจ

waxclinic
Web Staff
Web Staff

เข้าร่วมเมื่อ: Apr 06, 2007
ตอบ: 823

ตอบตอบ: จ. กย. 22, 2008 12:32 pm    ชื่อกระทู้: ตอบกระทู้ด้วยเครื่องหมายคำพูด(quote)

if_love_else บันทึก:
จอดรถที่คอนโด ที่ทำงาน หรือที่ไหนที่จอดประจำ
สมควรอย่างยิ่งที่คุณควรจะ ซื้อของไปฝาก รปภ เช่น ขนม ข้าวกล่อง
หรืออะไรทำนองนั้น อย่าให้เป็นเงิน บางคนถือเป็นการดูถูก
จากนั้น รปภ จะจำคุณได้ จำรถคุณได้

ใครมาถอยหลังเดินหน้า ใกล้ๆรถคุณ เค้าจะเดินมาดูแลโบกให้ด้วยตัวเอง
เวลาคุณออกจากที่จอด มาที่ถนน เค้าจะมาโบกให้ด้วยความเต็มใจ
มีอะไรผิดสังเกตุ ที่รถคุณเค้าจะเดินมาดู
ราคาค่างวดของฝากไม่มากมาย 10 - 20 บาท ซื้อมาฝากสักอาทิตย์ละครั้ง
คุ้มค่ากับเงินที่เสียไปแน่นอนครับ

เห็นด้วยครับ

บางครั้งถ้าไม่จำเป็น ก็อย่าจอดขวาง จอดในซองก็ดีกว่าครับ
เสียใจด้วยครับ กับพวกโรคจิตที่ทำกับรถคนอื่นอย่างนี้
jojo_lee

เข้าร่วมเมื่อ: Feb 29, 2008
ตอบ: 90

ตอบตอบ: จ. กย. 22, 2008 1:53 pm    ชื่อกระทู้: นี่มัน lpn นี่คับ ตอบกระทู้ด้วยเครื่องหมายคำพูด(quote)

นี่มัน lpn ลุมพินีเพลส นี่คับ ผมเคยเข้าไป จำได้แม่นเลย เพียงแต่ไม่รู้ว่าจะเป็น lpn อ่อนนุช รึเปล่า (เพราะทุกๆ ที่ เค้าจะคล้ายๆ กัน) แต่ถ้าใช่ นี่มันใกล้คอนโด ผม เลยนะเนี่ย เหอ เหอ แบบนี้ลองถามกล้องวงจรปิดก็ได้นะคับ บางทีอาจถ่ายได้ ก็ได้ เพราะตราบใดที่คนร้ายยังอยู่ เด่ว คุณไปทำสีมาใหม่ มันก็กลับมากรีดอีกจนได้คับ ตามจับให้ได้คับ
BomBerMan

เข้าร่วมเมื่อ: Jan 04, 2008
ตอบ: 116

ตอบตอบ: จ. กย. 22, 2008 2:10 pm    ชื่อกระทู้: ตอบกระทู้ด้วยเครื่องหมายคำพูด(quote)

รอยขีดมันใช้เวลาพอสมควรนะเนี่ย ว่าแต่มั่นใจนะว่าโดนที่คอนโดไม่ช่ายที่อื่น แต่เห็นสภาพมันน่าเจ็บใจ จิง ๆ เสียใจด้วยครับ
GTR

เข้าร่วมเมื่อ: May 27, 2007
ตอบ: 343

ตอบตอบ: จ. กย. 22, 2008 2:43 pm    ชื่อกระทู้: ตอบกระทู้ด้วยเครื่องหมายคำพูด(quote)

อย่างนี้เคลมได้ไหมครับ
mr_ray55

เข้าร่วมเมื่อ: Feb 04, 2008
ตอบ: 28

ตอบตอบ: จ. กย. 22, 2008 3:49 pm    ชื่อกระทู้: ตอบกระทู้ด้วยเครื่องหมายคำพูด(quote)

ติดระบบกันขโมยแบบปล่อยไฟฟ้าช็อตเลยดีมั้ย พวกมือบอนรกโลก
แสดงข้อมูลส่วนตัวของสมาชิก ส่งข่าวสารส่วนตัว เข้าชมเว็บไซต์
Tun_Toshi

เข้าร่วมเมื่อ: Aug 22, 2008
ตอบ: 124

ตอบตอบ: จ. กย. 22, 2008 4:02 pm    ชื่อกระทู้: ตอบกระทู้ด้วยเครื่องหมายคำพูด(quote)

Surprised แถวนั้นโดนแค่ ออส คันเดียวหรอครับ ... Exclamation
seksitv
Pride Crazy
Pride Crazy

เข้าร่วมเมื่อ: Oct 06, 2007
ตอบ: 917

ตอบตอบ: จ. กย. 22, 2008 5:06 pm    ชื่อกระทู้: ตอบกระทู้ด้วยเครื่องหมายคำพูด(quote)

เสียใจด้วยนะครับ
hrm48

เข้าร่วมเมื่อ: May 08, 2008
ตอบ: 466

ตอบตอบ: จ. กย. 22, 2008 9:26 pm    ชื่อกระทู้: ตอบกระทู้ด้วยเครื่องหมายคำพูด(quote)

เสียใจด้วยครับ โดน2ด้านเลย เห็นด้วยเลยครับ ถ้าทำกับรถมาต่อยกันตัวต่อตัวดีกว่า
mamazung
Web PR
Web PR

เข้าร่วมเมื่อ: Jan 08, 2008
ตอบ: 1623

ตอบตอบ: จ. กย. 22, 2008 11:38 pm    ชื่อกระทู้: ตอบกระทู้ด้วยเครื่องหมายคำพูด(quote)

บางครั้งการศึกษาไม่ได้ยกระดับจิตใจของใครบางคนได้ค่ะ

เสียใจด้วยนะคะ ทำสีใหม่ก็หายแต่คงเสียความรู้สึกไปอีกนาน

เฮ้อออ
waxclinic
Web Staff
Web Staff

เข้าร่วมเมื่อ: Apr 06, 2007
ตอบ: 823

ตอบตอบ: อ. กย. 23, 2008 1:28 pm    ชื่อกระทู้: ตอบกระทู้ด้วยเครื่องหมายคำพูด(quote)

GTR บันทึก:
อย่างนี้เคลมได้ไหมครับ

ต้องแจ้งความก่อนครับ แล้วแจ้งเคลมประกัน แต่ไม่มีคู่กรณี อาจจะเสียค่า แอ็คเซพ 2000 หรือ มากกว่านั้น
OrdinaryMan

เข้าร่วมเมื่อ: Aug 24, 2008
ตอบ: 181

ตอบตอบ: พ. กย. 24, 2008 11:29 pm    ชื่อกระทู้: ตอบกระทู้ด้วยเครื่องหมายคำพูด(quote)

Shocked เสียใจด้วยนะครับ แต่ยังมีประกัน อย่าเครียดมากครับ Shocked
centrino_777

เข้าร่วมเมื่อ: Nov 14, 2008
ตอบ: 1

ตอบตอบ: ศ. พย. 14, 2008 3:07 pm    ชื่อกระทู้: ตอบกระทู้ด้วยเครื่องหมายคำพูด(quote)

Exclamation หาปืนยิงมันเลยครับถ้าเป็นผมมันโดนแน่ๆ
much

เข้าร่วมเมื่อ: Jul 07, 2008
ตอบ: 75

ตอบตอบ: ศ. พย. 14, 2008 11:52 pm    ชื่อกระทู้: ตอบกระทู้ด้วยเครื่องหมายคำพูด(quote)

Sad Sad Sad
jeabsamui

เข้าร่วมเมื่อ: Nov 19, 2008
ตอบ: 96

ตอบตอบ: อ. ธค. 02, 2008 12:03 am    ชื่อกระทู้: ตอบกระทู้ด้วยเครื่องหมายคำพูด(quote)

centrino_777 บันทึก:
Exclamation หาปืนยิงมันเลยครับถ้าเป็นผมมันโดนแน่ๆ

ผมก็คิดอย่างคุณมันน่ายิ...
แสดงข้อมูลส่วนตัวของสมาชิก ส่งข่าวสารส่วนตัว ส่งอีเมล์
chuaviroj

เข้าร่วมเมื่อ: Oct 25, 2007
ตอบ: 182

ตอบตอบ: อ. ธค. 02, 2008 9:08 am    ชื่อกระทู้: ตอบกระทู้ด้วยเครื่องหมายคำพูด(quote)

เสียใจด้วยครับรถสีดำเห็นง่ายซะด้วย
aeonic_s
Web PR
Web PR

เข้าร่วมเมื่อ: Feb 06, 2008
ตอบ: 3734

ตอบตอบ: อ. ธค. 02, 2008 11:18 am    ชื่อกระทู้: ตอบกระทู้ด้วยเครื่องหมายคำพูด(quote)

มากรีดรถ...มาต่อยหน้าเลยดีกว่า..อิอิ Razz
citibank
Pride Crazy
Pride Crazy

เข้าร่วมเมื่อ: May 23, 2008
ตอบ: 609

ตอบตอบ: อ. ธค. 02, 2008 2:08 pm    ชื่อกระทู้: ตอบกระทู้ด้วยเครื่องหมายคำพูด(quote)

ซอยบ้านแฟน ก้อมีคนใช้คัตเตอร์เดินกรีด
มีรถสีขาวแต่งอยู่คัน โดนประจำ จนเจ้าของติดกล้องไว้หน้าบ้าน
พอรู้ว่ามีกล้องเท่านั้น ไม่มีมาอีกเลย
แต่ผ่านไป 8-9 เดือน อยู่ๆ รถก้อโดนกรีดอีก แถวนั้นโดนหลายคัน
เค้าเลยเอาภาพจากกล้องมาดู เห็นจะๆ
กลุ่มเด็กวัยรุ่น อายุประมาณ 15-16 ปี คงกลับมาจากเที่ยว
ประมาณ ตี3-4 เดินผ่านกล้องมือถือคัตเตอร์ แล้วก้อกรีดยาวเลย
เหอๆ โดนไป 4-5 คัน ตามจับได้เพราะมีกล้อง
แต่กว่าจะจับได้ก้อหลายวัน ตามถึงบ้านเลย แล้วให้ตำรวจมาจับอีกที
เรียกพ่อแม่มาชดใช้ค่าเสียหายให้

ไม่เข้าใจเหมือนว่า กรีดรถโชว์เพื่อนมันเท่ตรงไหน
เด็กพวกนี้ เห็นคนอื่นเดือนร้อนแล้วมีความสุข

อย่างไง ขออย่าให้โดนอีกรอบนะครับ
เข้าใจเลย ไม่อยากให้น้องออสเป็นรอย Wink
klinnmann

เข้าร่วมเมื่อ: Dec 11, 2008
ตอบ: 60

ตอบตอบ: ศ. เมย. 17, 2009 9:07 pm    ชื่อกระทู้: ตอบกระทู้ด้วยเครื่องหมายคำพูด(quote)

รถผมก็โดนไฟท้ายด้านขวาแต่ไม่มาก
สงใสอิจฉารถป้ายแดง
ผมแช่งไว้แล้ว
NAT

เข้าร่วมเมื่อ: May 11, 2007
ตอบ: 46

ตอบตอบ: ศ. กค. 10, 2009 11:18 pm    ชื่อกระทู้: ตอบกระทู้ด้วยเครื่องหมายคำพูด(quote)

อะ เอ่อ ... เหมือนผมเลยครับ วันแรก ไปกับน้องตุ๊ก วันที่สอง ไปกับน้องกิ๊ก วันที่สาม ไปกับน้องเจน โดนกรีดวันที่สามเลยครับ เหอๆ ครายยยกรีดอ่ะ............ Razz
odm
Be Pride
Be Pride

เข้าร่วมเมื่อ: Nov 16, 2008
ตอบ: 1158

ตอบตอบ: ศ. กค. 10, 2009 11:37 pm    ชื่อกระทู้: ตอบกระทู้ด้วยเครื่องหมายคำพูด(quote)

ผมก็โดนเหมือนกันครับ
^^~
ตอนนั้นพึ่งลงแม็กวันแรกเลยโผล่มาอีกวันเป็นรอยเลย
แล้วจนถึงทุกวันนี้ก็ยังไม่มีกำลังใจที่จะแต่งอีกเรยย
แต่ตอนนี้ปลงแล้วล่ะครับ อืมส่วนยามคอนโดนั้นผมเองก็ซื้อขนมบ้างกระทิงแดงบ้างไปฝากประจำแต่มันคงเป็นวันซวนของผผมเอง
ไม่ได้ไปกวนอะไรใครเขาเลย

ยังไงก็เป็นกำลังใจให้นะครับ

อืมอยู๋คอนโดไหนเหรอครับเห็นรูปแล้วมันคล้ายๆกันน่ะ อิอิ

Confused
แสดงข้อมูลส่วนตัวของสมาชิก ส่งข่าวสารส่วนตัว เข้าชมเว็บไซต์ MSN
jo-korat

เข้าร่วมเมื่อ: Apr 17, 2009
ตอบ: 153

ตอบตอบ: ส. กค. 11, 2009 12:19 am    ชื่อกระทู้: ตอบกระทู้ด้วยเครื่องหมายคำพูด(quote)

if_love_else บันทึก:

เ็ห็นด้วยครับ ทำเหมือนกัน
ถ้าจับได้นะ ยกคลับไปถล่มเลยน่าจะดี Twisted Evil Mad

!!!!Eเทาธรรมดา!!!!
แสดงข้อมูลส่วนตัวของสมาชิก ส่งข่าวสารส่วนตัว ส่งอีเมล์ MSN
prukky

เข้าร่วมเมื่อ: Aug 14, 2007
ตอบ: 212

ตอบตอบ: ส. กค. 11, 2009 10:28 am    ชื่อกระทู้: ตอบกระทู้ด้วยเครื่องหมายคำพูด(quote)

ผมไปจอดที่ฝากรถแถวที่ทำงาน กลับมาตอนเย็น กระจกหน้าบานใหญ่แตกเป็นวงเท่าฝ่ามือ พอถามคนรับฝากรถมันบอกว่า แตกเองหรือเปล่า แตกมาก่อนอยู่แล้วหรือเปล่า ? ดูรอยยังไงมันก็ไม่ใช่แตกเองอะ เพราะมันรอยโดนหินชัด ๆ ก็เลยแจ้งเคลมประกันไป ที่จอดก็รับผิดชอบว่า ให้จอดฟรีตลอด ถ้าเคลมกระจกเสร็จแล้วคงไม่จอดแล้วหละ ดูแลรถอย่างนี้ไปจอดข้างถนนยังจะดีกว่า
prukky

เข้าร่วมเมื่อ: Aug 14, 2007
ตอบ: 212

ตอบตอบ: ส. กค. 11, 2009 10:31 am    ชื่อกระทู้: ตอบกระทู้ด้วยเครื่องหมายคำพูด(quote)

แถมรูปให้ พิจารณากันเอง ว่าแตกเอง หรือว่าโดนอะไรแตก
aeonic_s
Web PR
Web PR

เข้าร่วมเมื่อ: Feb 06, 2008
ตอบ: 3734

ตอบตอบ: ส. กค. 11, 2009 12:57 pm    ชื่อกระทู้: ตอบกระทู้ด้วยเครื่องหมายคำพูด(quote)

prukky บันทึก:
แถมรูปให้ พิจารณากันเอง ว่าแตกเอง หรือว่าโดนอะไรแตก

โดนไรมาอ่ะ.....เป็นแบบนี้เซงเลยจิ Crying or Very sad

เข้าร่วมเมื่อ: Jan 15, 2009
ตอบ: 187

ตอบตอบ: พฤ. กค. 23, 2009 5:33 pm    ชื่อกระทู้: คิดซะว่า ทำบุญทำทาน รถเราก็รัก และอย่าลือว่าเป็นได้ก็หายได้ ตอบกระทู้ด้วยเครื่องหมายคำพูด(quote)

รถคือวัตถุ มีเสี่อมตามกาลเวลา
แต่ของท่านยังไม่ถึงเวลาจะเสื่อม ดันต้องเสี่อม

อย่างนี้ต้องระวังครับ ให้รปภ หรือใครช่วยหน่อย

จับได้ แจ้งความจับให้เข็ดครับ

เขาคงอิจฉารถสวยแน่เลย ของผมก็โดนครับ
แค่ สี่นิ้ว นิดเดียว

ขอประนามการกระทำอันชั่วร้ายกับนิววิออสนี้

ดำ เจ ต้อง แข้มแข็ง ดำ ทนได้ครับ
NinjaNaruto

เข้าร่วมเมื่อ: Jun 29, 2009
ตอบ: 23

ตอบตอบ: ส. กย. 26, 2009 11:36 pm    ชื่อกระทู้: หัวอกเดียวกัน ตอบกระทู้ด้วยเครื่องหมายคำพูด(quote)

หัวอกเดีียวกันเลย แต่ของผมไม่ได้โดนกรีดครับ โดนมันครูดด้านหน้าแผลยาวประมาณ 5 นิ้ว เครียดไปทั้งวัน แต่พอมาเจอกระทู้นี้ โอ้วพระเจ้าของผมมันแค่เรื่องจิ๊บๆ ไปเลย (จอดที่ทำงาน) ไม่มีศัตรู แต่สงสัยจอดทับที่ หรือไม่ก็มีพวกอิจฉา (รอยนี้ตอนลงจากรถไม่มี แต่พอตอนจะกลับบ้านดันมี)

ShevOsOs

เข้าร่วมเมื่อ: Jul 23, 2009
ตอบ: 363

ตอบตอบ: อาทิตย์ ตค. 11, 2009 2:42 pm    ชื่อกระทู้: ตอบกระทู้ด้วยเครื่องหมายคำพูด(quote)

เสียใจด้วยคับ ผมเข้าใจความรู้สึกเพราะผมก็โดนมาแล้ว แต่ไม่ได้โดนกรีดนะคับ โดนเฉี่ยวเลยคร้าบบบ รถใหม่แท้ๆ โคตรเซ็ง...
newza

เข้าร่วมเมื่อ: Mar 22, 2010
ตอบ: 5

ตอบตอบ: จ. มีค. 22, 2010 1:19 pm    ชื่อกระทู้: ตอบกระทู้ด้วยเครื่องหมายคำพูด(quote)

คนทำมันเลวได้ใจจริงๆๆ
n O s Z a
Be Pride
Be Pride

เข้าร่วมเมื่อ: Dec 14, 2007
ตอบ: 6849

ตอบตอบ: อ. มีค. 23, 2010 12:15 am    ชื่อกระทู้: ตอบกระทู้ด้วยเครื่องหมายคำพูด(quote)

โห ๆ .. ถ้าจับได้นะ .. จะใช้เลือดมันล้างรถเรยยย .. 55+ Exclamation
citibank
Pride Crazy
Pride Crazy

เข้าร่วมเมื่อ: May 23, 2008
ตอบ: 609

ตอบตอบ: อ. มีค. 23, 2010 10:43 am    ชื่อกระทู้: ตอบกระทู้ด้วยเครื่องหมายคำพูด(quote)

ง่า กระทู้เก่า ตั้งแต่ 21 ก.ย. 2008
ผมก็เคยตอบเมื่อตอน 2 ธ.ค. 2008
ผ่านมา 1 ปี 6 เดือน 3 วัน
กระทู้นี้ยังได้รับความสนใจ คิคิ
แสดงว่า ทุกคนรักน้องออส จริงๆ
n O s Z a
Be Pride
Be Pride

เข้าร่วมเมื่อ: Dec 14, 2007
ตอบ: 6849

ตอบตอบ: อ. มีค. 23, 2010 10:39 pm    ชื่อกระทู้: ตอบกระทู้ด้วยเครื่องหมายคำพูด(quote)

citibank บันทึก:
ง่า กระทู้เก่า ตั้งแต่ 21 ก.ย. 2008
ผมก็เคยตอบเมื่อตอน 2 ธ.ค. 2008
ผ่านมา 1 ปี 6 เดือน 3 วัน
กระทู้นี้ยังได้รับความสนใจ คิคิ
แสดงว่า ทุกคนรักน้องออส จริงๆ

55+ .. มีนักขุดคนใหม่แร้วววว .. อิอิ Razz
แสดงการตอบก่อนนี้:   
ตั้งกระทู้ใหม่   ตอบกระทู้    NewVios.com หน้ากระดานข่าวหลัก » Wax clinic ปรับเวลา GMT + 7 ชั่วโมง
หน้า 1 จากทั้งหมด 1

ไปยัง:  
คุณ ไม่สามารถ ตั้งกระทู้ใหม่ในกระดานนี้
คุณ ไม่สามารถ ตอบกระทู้ในกระดานนี้
คุณ ไม่สามารถ แก้ไขการตอบกระทู้ของคุณในกระดานนี้
คุณ ไม่สามารถ ลบการตอบกระทู้ของคุณในกระดานนี้
คุณ ไม่สามารถ ลงคะแนนในแบบสำรวจในกระดานนี้
คุณ ไม่สามารถ แนบไฟล์ในกระดานข่าวนี้
คุณ ไม่สามารถ ดาวน์โหลดไฟล์ในกระดานข่าวนี้